ત્રીજો પડાવ(Continue-3)

જાન્યુઆરી ૯, ૨૦૦૯

આજે ભોજન બાદ રીસોર્ટ તરફથી half day sight seeing નો કાર્યક્રમ હતો. જમીને ૨.૦૦ વાગ્યે રીસોર્ટની ગાડીમાં નીકળ્યા. સૌ પ્રથમ પોન્ડા તાલુકાના Kavlem મુકામે શાંતા દુર્ગા મંદિરમાં ગયા. ગૌડ સારસ્વત બ્રાહ્મણ સમાજના લોકો માટે આ મંદિર ઘણું મહત્વનું છે. મંદિરમાં અમારા સિવાય ખાસ કોઈ ન્હોતું. અમે શાંતિથી દર્શન કર્યા. મંદિરના ગર્ભગૃહમાં ફોટોગ્રાફ્સ લેવાની મનાઈ હતી. અમે બહારથી જ મંદિરના ફોટોગ્રાફ્સ લીધા.

Shanta Durga Temple-1
Shanta Durga Temple-1
Shanta Durga Temple-2
Shanta Durga Temple-2

ત્યાંથી અમે Old Goaના સંત ફ્રાન્સીસ ઝેવીયર ચર્ચ તરફ પ્રયાણ કર્યું. અહીં પ્રાર્થનાખંડમાં સંત ફ્રાન્સીસ ઝેવીયરના દેહાંશ રાખવામાં આવ્યા છે. ઉપરના માળે ચિત્રો, મૂર્તિઓ વગેરેનું પ્રદર્શન હતું. જે અમે જોયું. હું ધોરણ ૭માં ભણતી હતી ત્યારે દક્ષિણ ભારતના પ્રવાસ દરમ્યાન ગોવાની મુલાકાત લીધી હતી અને ત્યારે આ ચર્ચની પણ મુલાકાત લીધી હતી તે સ્મરણો તાજા થયા.

Chapel of St. Francis Xavier-1
Chapel of St. Francis Xavier-1
Chapel of St. Francis Xavier-2
Chapel of St. Francis Xavier-2
Chapel of St. Francis Xavier-3
Chapel of St. Francis Xavier-3

ચર્ચ જોઈને અમે પણજી પહોંચ્યા. ડ્રાઈવરે અમને સાંજે Mandovi river પર cruiseમાં જવા માટે સૂચન કર્યું. અમે બધાએ તે માટે તૈયારી બતાવી. અમારું બુકિંગ કરાવીને ડ્રાઈવરે અમને શોપિંગ માટે થોડો સમય આપ્યો. કાજુની ખરીદી તો થઈ ગઈ હતી એટલે અમે સ્થાનિક બનાવટની વસ્તુઓ શોધવા માટે થોડું રખડ્યા. પણ એવું કંઈ અમને મળ્યું નહીં. Cruiseમાં અમારે ૬.૦૦ થી ૭.૦૦ સુધી જવાનું હતું. ૫.૪૫ વાગ્યે અમે ત્યાં પહોંચી ગયા અને cruiseમાં ગોઠવાયા. ૬.૦૦ વાગ્યે સંગીતના સૂરો સાથે cruise ઉપડી. ફિલ્મી ગીતો અને કોંકણી ગીતો પર ડાન્સ થયા. કોંકણી ગીતો પર ત્યાંના કલાકારો એ જ ડાન્સ રજૂ કર્યા. જ્યારે ફિલ્મી ગીતો પર ડાન્સ કરવા માટે એનાઉન્સરે cruiseમાં બેઠેલા પર્યટકોને આમંત્ર્યા. મ્યુઝિક અને ડાન્સના આ કાર્યક્રમની સાથે સાથે એનાઉન્સર આજુબાજુના સ્થળો અને ઈમારતોની જાણકારી પણ આપતો હતો. સૂર્યાસ્ત થઈ રહ્યો હતો. વાતાવરણ ખૂબ જ સરસ હતું.

Cruise on Mandovi River-1
Cruise on Mandovi River-1
Cruise on Mandovi River-2
Cruise on Mandovi River-2

મેં થોડા ફોટોગ્રાફ્સ લીધા. કોંકણી ડાન્સ શરૂ થયો ને મેં વિડિયો લેવાનો પ્રયાસ કર્યો ત્યાં કેમેરામાં Memory fullનો મેસેજ આવ્યો. એ તો સારું હતું કે મારી પાસે સંકટ સમયની સાંકળ સમાન મારો મોબાઈલ હતો. મેં મોબાઈલથી વિડિયો ઉતાર્યા અને ફોટોગ્રાફ્સ લીધા. બરાબર ૭.૦૦ વાગ્યે cruise કિનારે પરત ફરી. અમે Dona Sylvia જવા માટે ગાડીમાં બેઠા. સવા કલાકના એક્ધારા ડ્રાઈવ બાદ અમે રીસોર્ટ પર પહોંચ્યા.

રીસોર્ટ પર રાત્રિના ભોજન માટે Seagull Restaurant બંધ હતું. Open Air Theme Restaurant Haystack” માં લાઈવ બેન્ડ સાથે આજે બધાનું કેન્ડલ લાઈટ ડીનર હતું. અમે સીધા ત્યાં ગયા અને Dona Sylviaમાં છેલ્લા ભોજનનો લ્હાવો લીધો.

( કોઈ કોઈ ફોટોગ્રાફ્સમાં તારીખ અને વર્ષ ખોટા આવે છે તે બદલ દિલગીર છું. )

Share this

2 replies on “ત્રીજો પડાવ(Continue-3)”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.