પરાજિત ડાભી

IMG-20160501-WA0009

31 ઑગસ્ટ 1954ના રોજ ભાવનગરમાં જન્મેલા પરાજિત ડાભીનું મૂળ નામ પ્રેમજીભાઇ કરમશીભાઇ ડાભી છે. તેઓ તમન્ના આઝમી નામના ઉપનામથી પણ સર્જન કરે છે. તેઓ વૅસ્ટર્ન રેલ્વેના નિવૃત્ત કર્મચારી છે. તેમની પાસેથી ‘પગરવ તમારો ઓળખું છું’ (2014) નામે ગઝલસંગ્રહ અને ‘ફરી હું મળું ના મળું’ (2015) નામે કાવ્યસંગ્રહ ગુજરાતી સાહિત્યને મળેલ છે. તેમણે ગીત સ્વરૂપમાં પણ પ્રદાન કરેલ છે. તેમના ગઝલકાર તરીકેના ઘડતરમાં ‘સ્કૂલ ઑફ ગુજરાતી ગઝલ’ અને ‘બુધસભા ભાવનગર’નો ફાળો મહત્વનો છે. તેમણે શામળદાસ આર્ટસ્ કૉલેજ, ભાવનગર ખાતેથી બી.એ ની ડિગ્રી મેળવેલ છે. ધોરણ-7 માં તેમની કવિતા (બાળકાવ્ય) સૌ પ્રથમ વાર ‘ફૂલવાડી’માં પ્રકાશિત થયેલી. ત્યારબાદ તેમના કાવ્યો વિવિધ ગુજરાતી સામાયિકોમાં, જેવા કે શબ્દસૃષ્ટિ, કવિલોક, કુમાર, ગઝલવિશ્વ, પરબ, બુદ્ધિપ્રકાશ, કવિતા, છાલક, શબ્દસર, નવનીત સમર્પણ અને ધબકમાં છપાતા આવ્યા છે.

મોબાઈલ નંબર – 9824511876
ઈમેલ એડ્રેસ – parajeet.dabhi@gmail.com

Share this

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.